Inquiry
Form loading...
Gabatarwa da Aikace-aikacen Samar da Wutar Jiragen Sama

Labaran Kamfani

Gabatarwa da Aikace-aikacen Samar da Wutar Jiragen Sama

2024-05-31

Matsayin Tsarin Wutar Jiragen Sama: Mabuɗin Tabbatar da Amintaccen Aikin Jirgin Sama

Tare da fadada zirga-zirgar jiragen sama a duniya da saurin haɓaka fasahar zirga-zirgar jiragen sama, ingantaccen tsarin wutar lantarki ya zama babban abin da ke tabbatar da ci gaba da aikin jirage.Ƙungiyoyin sufurin jiragen sama na ƙasa da ƙasa sun ƙirƙira jerin ƙa'idodin sufurin jiragen sama, kamar MIL-STD-704F, RTCA DO160G, ABD0100, GJB181A, da sauransu.., da nufin daidaita halayen samar da wutar lantarki na kayan lantarki na jirgin sama don tabbatar da cewa har yanzu jirgin na iya aiki bisa ka'ida a ƙarƙashin yanayin samar da wutar lantarki daban-daban.

Tsarin samar da wutar lantarki na jirgin sama shine ainihin jirgin, yanayin aikinsa yana iya kasu kashi shida: Na al'ada , mara kyau , Canja wurin , Gaggawa , Farawa da gazawar wutar lantarki . Waɗannan jihohi suna da takamaiman abubuwan gwaji don tabbatar da cewa kayan aikin sun cika kewayon ƙa'idodin aminci waɗanda aka tsara a cikin ƙa'idodin jirgin sama, Kayan aikin Avionics masu alaƙa kamar raka'o'in Transformer na atomatik, na'urori masu gyara na'urori, jiragen sama, tsarin nishaɗin Cabin, da dai sauransu. ka'idodin tsarin samar da wutar lantarki na jirgin sama, ya raba su zuwa nau'i biyu: AC da DC.Matsakaicin wutar lantarki na AC shine 115V/230V, kewayon ƙarfin DC shine 28Vdc~270Vdc, kuma mitar ta kasu zuwa jeri uku: 400Hz, 360Hz~650Hz, da 360Hz~800Hz.

Ka'idojin MIL-STD-704F sun haɗa da SAC (115V/400Hz guda ɗaya), TAC (matakin 115V/400Hz-uku), SVF (lokaci ɗaya 115V/360-800Hz), TVF (115V/360-800Hz uku). ), da SXF (tsayi guda 115V/360-800Hz) / 60Hz), LDC (28V DC), da HDC (270V DC). Kamfanin ya gabatar da jerin shirye-shiryen samar da wutar lantarki na AC wanda ke yin kwaikwaya da taimakawa a cikin gwaje-gwaje da yawa zuwa daidaitattun MIL-STD-704 tare da nau'ikan ƙarfin fitarwa da mitoci masu yawa, yana ba masu amfani da zaɓuɓɓukan gwaji iri-iri don tabbatar da yarda da ikon jirgin sama. tsarin.

Don kayan aikin jirgin sama da na tsaro, AC 400Hz da DC 28V sune mahimman bayanai dalla-dalla don shigar da wutar lantarki. A cikin 'yan shekarun nan, saboda saurin ci gaban fasaha, 800Hz da DC 270V sune buƙatun sabon ƙarni. Idan aka kwatanta da ƙayyadaddun ikon masana'antu ko na farar hula na yau da kullun, jirgin sama da tsaro suna da ƙarin buƙatu masu tsauri don samar da wutar lantarki. Baya ga samar da wutar lantarki mai tsafta, kwanciyar hankali mai kyau da murdiya, suna kuma da wasu buƙatu don kariya, nauyi, da juriya mai tasiri. Suna kuma buƙatar bin MIL-STD-704F, wanda shine babban gwaji ga masu samar da wutar lantarki.

Lokacin da aka dakatar da jirgin, za a canza wutar lantarki ta ƙasa zuwa 400HZ ko 800Hz don samar da jirgin don kula da abin da ke da alaka da shi, wutar lantarki na gargajiya yawanci ana samar da shi ta hanyar janareta, amma saboda sarari, hayaniya, ceton makamashi da kwanciyar hankali da sauran abubuwan da suka danganci. dalilai, yawancin masu amfani sun canza sannu a hankali zuwa samar da wutar lantarki. KamfaninJerin AMF na iya samar da barga 400Hz ko 800Hz samar da wutar lantarki, tare da IP54 kariya sa, obalodi iya jure fiye da sau biyu, dace da ƙasa samar da wutar lantarki iska ko soja kayan aiki, domin waje ko rataye za a iya amfani da.

Fitattun Ayyuka

1. Babban nauyin kaya & babban matakin kariya

Jerin AMF shine matsakaicin mitar wutar lantarki wanda aka kera musamman don amfani da waje, matakin kariyar sa ya kai IP54, duka injin yana da kariya sau uku, kuma ana ƙarfafa manyan abubuwan haɗin gwiwa don tabbatar da dacewa a cikin yanayi mara kyau. Bugu da kari, don inductive lodi kamar Motors ko compressors, da AMF jerin yana da babban obalodi iya aiki na 125%, 150%, 200%, kuma za a iya mika zuwa 300%, dace da ma'amala da high farawa na yanzu lodi, da muhimmanci rage. kudin saye.

2. Babban iko yawa

AMF jerin matsakaicin mitar wutar lantarki, tare da girman jagorancin masana'antu da nauyi, yana da mafi girman ƙarfin wutar lantarki fiye da samar da wutar lantarki na kasuwa gabaɗaya, ƙarar idan aka kwatanta da har zuwa 50% bambanci, bambancin nauyi har zuwa 40%, don haka a cikin shigarwar samfurin. da motsi, mafi sassauƙa da dacewa.

Idan akwai bukatar DC,jerin ADS na iya samar da wutar lantarki na 28V ko 270V DC, tare da juriya mai karfi da karfin juriya, kuma an yi amfani da shi sosai don samar da wutar lantarki na kayan aikin mota.

Fitattun Ayyuka

1. Jirgin saman soja samar da wutar lantarki

ADS na iya samar da tsayayyen wutar lantarki na DC da ƙarfin nauyi mai ƙarfi, wanda ya dace da masana'anta da karɓar kayan aikin iska a masana'antar kera jiragen sama da kiyayewa.

2. Ƙarfin nauyi

Ana iya yin lodin ADS har sau uku na halin yanzu kuma yana da ƙarfin juriya mai ƙarfi, yana sa ya dace da farawa, gwajin samarwa ko kula da kayan aiki, kamar injunan jirgin sama, janareta da samfuran da ke da alaƙa da mota.

Idan kuna son ƙarin koyo game da bayanin samar da wutar lantarki, da fatan za a ji daɗituntube mu . Za mu samar da cikakkun ayyuka. Na gode da yin browsing.